Simbachawene azmdua mlfumo
kuharakisha kesi za jinai

NA SAIDA ISSA, DODOMA

WAZIRI wa Nchi Ofisi' ya Rais Menejimenti
“Boniface
Simbachawene, uzinduzi wa mifumo utaharakisha:
kesi za jinai kutolewa uamuzi kwa kasi jambo
ambalo litakalowapatia wananchi haki zao kwa'

ya utumishi na utawala  Bora,

haraka.
Waziri huyo alieleza hayo kwenye hafla ya

uzinduzi wa mfumo wa kielektroniki wa usimamizi
wa kesi (CMIS) na towvuti Kwa Ofisi ya Taifa

ya mashtaka(NPS) katika Ofisi ya NPS, hafla

Alisema kuwa mfumo huo ni muhlmu katlka

kipindi hiki ambacho muelekeo wa Dk; Samla ni -
kuhakikisha utendaji wa  majukumu , mballmballg ;

unafanyika kwa njia za kidijitali,
Alisema kuwa kupitia mifumo hiyo ltakwenda

kupunguza mafaili na ukibaki na faili unauliza’,

kwanini umebaki nalo kwa siku zote, jambo
ambalo litazidisha uwajibikaji na kuharakishwa
wananchi kupata haki bila ya kucheleya kutokana
na urasimu wa watendaji.
. Alisema kuwa mfumo huo utakuwa muarobalni
wa kuhakikisha kwamba kesi na haki kwa
watanzania zitakuwa hazichelewi na lengo kuu
1a miumo ni kurahisisha utendaji kazi Kwa Ofisi
ya Taila ya Mashtaka katika kushughulikia kesi
mibalimbali.

Kwa upande naibu waziri Katiha na Sheria,
Pauline Gekul, alisema wizara hiyo inaendelea
kutekeleza maagizo ya utoaji haki na itaendelea

kushirikia na taasisi ya eGA ' kuhakkisha
haki .inatendeka kwa wakatl huku akiiomba
serikali kusaldla kuongeza watumlshl ambazo
wanabhitajika. *

- Naye katibu mkuu wizara ya katiba na shena
Mary Matondo, alisema ‘wizara hiyo' imeendelea
kupokea fedha kwa ajlll ya kuboredha uwekezaiji
wa - mifumo ‘katika kuleta ufanisi wa utendaiji
kazi- katika sekta na kuwapatla wananchn haki
wanayostahlll ;

~-Naye mkurugenzi ‘wa Mashtaka Sylvester
Mwakitalu, alisema kuwa - mfumo ‘huo’ ni nyenzo
muhimu.na utarahlsma kutunza kumbukumbu zote

za majalada na kuanza kwa mfumo huo kutakua na
‘taarifa. znhzo sahihi'na- umeshaanza kutumnwa kwa'

majaribio na’kuona umuhimu wake. . -

Alieleza kuwa kuna ' changamoto ya uchache.

wa watumishl , ‘ufinyu wa bajeti.na uchache wa

vifaa hali ambayo |mewafanya kutofungua ‘mfumo ~_=

huu katika wllaya mpya ambazo wameshafungua
ofisi 37

mtandao ‘Ega, Benedict Ndomba alisema lengo*
'l]a mfumeo huo ni kukusanya,kuchakata na kutunza ,
taarifa za kesi Jinai,
Alisema kuwa Mamlaka ya' Serikali Mtandao. i
imejipanga kufanya ' mageuzi katika utoaji wa -
huduma mtandao, sanjari na hilo tumejipanga
kutekeleza kikamilifu matakwa ya kisheria, pamoja .
na maelekezo ya Rais ya kuhakikisha mifumo ya
TEHAMA inawasiliana na kubadilishana taarifa.

Huku Mkurugenzi wa mamlaka ‘'ya serikali
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